curl-top

อยากทราบว่าปัจจุบันนมแพะมีแบบนมกล่องหรือไม่ค่ะ

03/05/2018 10:31:16 DG นมแพะ, ปัญหาลูกรัก
โพสกระทู้ 1
หัวข้อ 1

อยากทราบว่าปัจุบันนมแพะมีจำหน่ายแบบกล่องหรือยังค่ะ และมีจำหน่ายที่ไหนในประเทศไทยขอบคุณค่ะ

ปัจจุบันหลานชายอายุ 2,6ปีให้เลิกดูดขวดให้นมกล่องแทนแต่ดื่มนมน้อยมากและไม่ยอมทานข้าวเป็นกังวลมากน้ำหนักลดลงภายใน1สัปดาห์ 2 กก.อยากให้มาดื่มนมแพะลองดูแต่อยากได้แบบกล่องแทนค่ะ

แก้ไขล่าสุด 03/05/2018 10:33:35
คุณกำลังแก้ไขเนื้อหากระทู้ ( กดปุ่ม "บันทึกการการแก้ไข" ที่ด้านล่างเมื่อแก้ไขเสร็จ )
มี 3 ความคิดเห็น
โพสกระทู้ 1
หัวข้อ -
ความคิดเห็นที่ 2 14/01/2019 20:47:28

สอบถามคะ ตอนนี้ลูกกำลังจะครบ 10 เดือน ทานนมแม่ล้วน แต่นมแม่เริ่มจะไม่พอ น้องกินเยอะขึ้น อยากเสริม DG ให้ ควรเป็นสูตรไหนดีที่สุดคะ น้องทานข้าว 2 มือ ต่อวัน และ 1 มื้อ ผลไม้

แก้ไขล่าสุด
คุณกำลังแก้ไขความคิดเห็น ( กดปุ่ม "บันทึกการแก้ไข" ที่ด้านล่างเมื่อแก้ไขเสร็จ )
** กรุณากรอกข้อความ
1 ความคิดเห็นย่อย
โพสกระทู้ 49
หัวข้อ 1
ความคิดเห็นที่ 2-1 16/01/2019 07:33:08

สวัสดีค่ะ
ขอเรียนให้คุณแม่ทราบว่า ช่วงวัยของน้องนมที่ดีที่สุด ก็คือ “นมแม่” เพราะมีคุณค่าทางโภชนาการครบถ้วน ช่วยสร้างภูมิคุ้มกันให้ร่างกาย และในนมแม่ยังมีความพิเศษในเรื่องของโปรตีนที่ย่อยง่าย จึงทำให้ลูกน้อยท้องไม่ผูก คุณแม่จึงควรเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้
แต่หากมีความจำเป็นต้องให้นมเสริมกับน้อง พี่แพะมีคำแนะนำดีดีดังนี้ค่ะ

น้องอายุ 10 เดือน สามารถดื่มนมแพะได้ทั้ง2 สูตร เป็นนมตามช่วงวัย
คือนมแพะสูตร1 สำหรับช่วงวัยแรกเกิดถึง 1ขวบปี
หรือนมแพะสูตร2 คือนมสำหรับช่วงวัย 6เดือน ถึง 3ขวบปีค่ะ

ทั้งนี้ การพิจารณาเลือกสูตรนมให้น้องนั้น ให้ดูที่โภชนาการสุขภาพ ระบบการย่อยน้องร่วมด้วยค่ะ
 เด็กช่วงวัยดังกล่าวสามารถรับประทานอาหารเสริมได้ 2-3มื้อ หากรับประทานอาหารได้หลากหลายไม่มีปัญหาเรื่องระบบการย่อย ท้องอืด ท้องผูกใด หรือไม่มีประวัติแพ้โปรตีนนมวัวมาก่อน ไม่มีประวัติคลอดก่อนกำหนด สามารถเสริมเป็นนมแพะสูตร2ได้ค่ะ

สอบถามรายละเอียดและข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ DG Customer care เบอร์ติดต่อ 02-6833394-6 วันจันทร์-ศุกร์ เวลา 8.00 น.-17.15น. หรือ ทาง Line: @DGSmartmom (อย่าลืมใส่ @ ข้างหน้าด้วยนะคะ) ได้ค่ะ

แก้ไขล่าสุด
คุณกำลังแก้ไขความคิดเห็นย่อย ( กดปุ่ม "บันทึกการแก้ไข" ที่ด้านล่างเมื่อแก้ไขเสร็จ )
โพสกระทู้ 49
หัวข้อ 1
ความคิดเห็นที่ 1 03/05/2018 11:28:58

สวัสดีค่ะsmiley

นมแพะDG ยังไม่มีแบบ UHT ค่ะ
นมแพะ DG นำเข้าจากประเทศนิวซีแลนด์โดยตรง ซึ่งมีระยะเวลาในการขนส่ง ถ้าเป็นแบบ UHT จะทำให้อายุการเก็บสินค้าสั้นลง และความเสียหายของผลิตภัณฑ์จะมีโอกาสเกิดขึ้นได้ง่าย จึงทำให้นมแพะDG มีเฉพาะแบบกระป๋องและเป็นแบบนมผงเท่านั้นค่ะ

แก้ไขล่าสุด
คุณกำลังแก้ไขความคิดเห็น ( กดปุ่ม "บันทึกการแก้ไข" ที่ด้านล่างเมื่อแก้ไขเสร็จ )
แสดงความคิดเห็น